| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 11496/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 19 tháng 9 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại thông báo số 1114/TB-PTPL ngày 03/9/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Giấy công nghiệp đã tráng phủ dầu hai mặt, dài 2m, rộng 1m, dày 0,8mm, định lượng 720g/m2. Mới 100% (Mục 1). |
| 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty CP phát triển nông nghiệp Việt Tiến Lạng Sơn; Địa chỉ: số 99, Nguyễn Du, Đông Kinh, Lạng Sơn; Mã số thuế: 4900231222. |
| 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10008222056/A11 ngày 28/7/2014 tại Chi cục hải quan Tân Thanh, Cục Hải quan Lạng Sơn. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Bìa giấy ép nhiều lớp được làm từ bột tẩy trắng, được thấm tẩm plastic, định lượng 895 g/m2, dạng tờ kích thước lớn hơn (1270 x 540) mm. |
| 5. Kết quả phân loại: |
| Tên thương mại: Giấy công nghiệp đã tráng phủ dầu hai mặt, dài 2m, rộng 1m, dày 0,8mm, định lượng 720g/m2. |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Bìa giấy ép nhiều lớp được làm từ bột tẩy trắng, được thấm tẩm plastic, định lượng 895 g/m2, dạng tờ kích thước lớn hơn (1270 x 540) mm. |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin. Nhà sản xuất: Không có thông tin. |
| thuộc nhóm 48.11 "Giấy, bìa, tấm xenlulo và màng xơ sợi xenlulo, đã tráng, thấm tẩm, phủ, nhuộm màu bề mặt, trang trí hoặc in bề mặt, ở dạng cuộn hoặc tờ hình chữ nhật (kể cả hình vuông), với kích thước bất kỳ, trừ các loại thuộc các nhóm 48.03, 48.09 hoặc 48.10 ", phân nhóm " - Giấy và bìa đã tráng, thấm tẩm hoặc phủ bằng plastic (trừ chất dính) ", phân nhóm 4811.51 "-- Loại đã tẩy trắng, định lượng trên 150 g/m2"; phân nhóm" - - - Loại khác", mã số 4811.51.99 "---- Loại khác " tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.