BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 11471/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 19 tháng 9 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm phân tích phân loại hàng hóa xuất nhập khẩu - chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 1724/ TB-PTPLHCM ngày 25/7/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Polyamit dạng nguyên sinh (G-700X70) (Nguyên liệu sản xuất sơn) (Mục 6 PLTK) |
2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Carboline Việt Nam; Địa chỉ: Lô D_4R_KCN Mỹ Phước 3, Bến Cát, Bình Dương. MST: 3701990706. |
3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10002144741/A12 ngày 23/5/2014 đăng ký tại Chi cục HQ KCN Mỹ Phước (Cục Hải quan tỉnh Bình Dương). |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: |
Polyamit từ Dithylenetriamine và hỗn hợp dimer của các axit béo hòa tan trong Xylene, hàm lượng rắn ~ 70% |
5. Kết quả phân loại: |
Tên thương mại: G-700X70 |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Polyamit từ Dithylenetriamine và hỗn hợp dimer của các axit béo hòa tan trong Xylene, hàm lượng rắn ~ 70% |
Ký, mã hiệu, chủng loại: không có thông tin Nhà sản xuất: không có thông tin |
thuộc nhóm 39.08 "Polyamit dạng nguyên sinh", mã số 3908.90.00 "- Loại khác " tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.