BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 1147/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 06 tháng 02 năm 2015

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 95/TB-PTPLHCM ngày 15/01/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Mục 4: Chế phẩm màu màu cam - FARSPERSE ORANGE PO-HRD (20kg/thùng).

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH SUZUKI Latex Việt Nam; Đ/c: Lô 307, Đường 7A, KCN Amata, Long Bình, Biên Hòa, Đồng Nai; MST: 3602403932.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10019123005/A12 ngày 04/11/2014 tại Chi cục Hải quan Biên Hòa (Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai).

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm màu hữu cơ, thành phần gồm: Diarylide orange, chất hoạt động bề mặt, phân tán trong môi trường nước và Propylene glycol, dạng bột nhão. Hàm lượng rắn 51.9%.

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại: FARSPERSE ORANGE PO-HRD.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm màu hữu cơ, thành phần gồm: Diarylide orange, chất hoạt động bề mặt, phân tán trong môi trường nước và Propylene glycol, dạng bột nhão. Hàm lượng rắn 51.9%.

Ký, mã hiệu, chủng loại: không rõ thông tin

Nhà sản xuất: Farben Technique (M) Sdn Bhd, Malaysia.

thuộc nhóm 32.04 “Chất màu hữu cơ tổng hợp, đã hoặc chưa xác định về mặt hóa học; các chế phẩm làm từ chất màu hữu cơ tổng hợp như đã ghi trong Chú giải 3 của Chương này; các sản phẩm hữu cơ tổng hợp được dùng như tác nhân tăng sáng huỳnh quang hoặc như các chất phát quang, đã hoặc chưa xác định về mặt hóa học”, mã số 3204.17.00 - - Thuốc màu và các chế phẩm từ chúng tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.