| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 11231/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 15 tháng 9 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại Thông báo số 1893/TB- PTPLHCM ngày 20/08/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Chất thuộc da gốc thực vật (Mục 3 tại Tờ khai HQ) |
| 2. Đơn vị nhập khẩu/xuất khẩu: Công ty TNHH Prime Asia (Việt Nam); Địa chỉ: Lô V2- KCN Mỹ Xuân- H.Tân Thành, Bà Rịa- Vũng Tàu; MST: 3500554530 |
| 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10004424814/E21 ngày 21/06/2014 đăng ký tại: Chi cục CK Cảng Phú Mỹ- Cục HQ Bà Rịa- Vũng Tàu. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chất thuộc da hữu cơ, thành phần chính là hợp chất chứa vòng thơm, dạng bột |
| 5. Kết quả phân loại: |
| Tên thương mại: Chất thuộc da gốc thực vật |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: |
| Chất thuộc da hữu cơ, thành phần chính là hợp chất chứa vòng thơm, dạng bột |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: không có thông tin Nhà sản xuất: không có thông tin |
| thuộc nhóm 32.02 "Chất thuộc da hữu cơ tổng hợp; chất thuộc da vô cơ; các chế phẩm thuộc da, có hoặc không chứa chất thuộc da tự nhiên; các chế phẩm enzim dùng để chuẩn bị thuộc da". mã số 3202.10.00 " Chất thuộc da hữu cơ tổng hợp " tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.