| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 10784/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 03 tháng 09 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK, Chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 1677/TB-PTPLHCM ngày 24/07/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: VECNI dùng sản xuất sơn(BYK-066N)(Nguyên liệu sản xuất sơn) (mục 53 Phụ lục tờ khai) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH CARBOLINE Việt Nam; địa chỉ: Lô D_4R_CN, KCN Mỹ Phước 3, Bến Cát, Bình Dương; Mã số thuế: 3701990706. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 689/NKD05 ngày 19/02/2014 đăng ký tại Chi cục HQ KCN Mỹ Phước - Cục HQ Bình Dương. | ||||||
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Hỗn hợp dung môi hữu cơ, thành phần chính là diisobutyl keton, 4,6-dimethyl-2 heptanon, 2,6-dimethyl-4-heptanol và 2-hexadecanol. | ||||||
| 5. Kết quả phân loại:
thuộc nhóm 38.14, mã số 3814.00.00: Hỗn hợp dung môi hữu cơ và các chất pha loãng, chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác; các chất tẩy sơn hoặc tẩy vecni đã pha chế tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | ||||||
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.