BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 10783/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 03 tháng 09 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK, Chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 1677/TB-PTPLHCM ngày 24/07/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: POLYME ACRYLIC dạng nguyên sinh(CFC 604CA)(Nguyên liệu sản xuất sơn) (mục 55 Phụ lục tờ khai) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH CARBOLINE Việt Nam; địa chỉ: Lô D_4R_CN, KCN Mỹ Phước 3, Bến Cát, Bình Dương; Mã số thuế: 3701990706. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 689/NKD05 ngày 19/02/2014 đăng ký tại Chi cục HQ KCN Mỹ Phước - Cục HQ Bình Dương. | ||||||
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Dung dịch alkyt trong dung môi hữu cơ dễ bay hơi, hàm lượng dung môi vượt quá 50% tính theo trọng lượng dung dịch. | ||||||
5. Kết quả phân loại:
thuộc nhóm 32.08: Sơn và vecni (kể cả men tráng và dầu bóng) làm từ các loại polyme tổng hợp hoặc các polyme tự nhiên đã biến đổi về mặt hóa học, đã phân tán hay hòa tan trong môi trường không chứa nước; các dung dịch như đã ghi trong Chú giải 4 của Chương này; phân nhóm 3208.10: - Từ polyeste; mã số 3208.10.90: - - Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.