BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 9953/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 27 tháng 10 năm 2015

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại-Chi nhánh tại TP.Hồ Chí Minh tại thông báo số 1966/TB-PTPLHCM ngày 07/9/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Sáp nhân tạo DPG (Mục 6).

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH nhựa và cao su Kiến Phát Việt Nam; Địa chỉ: Đường số 5, KCN Trảng Bàng, Tây Ninh; Mã số thuế: 3900335269.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10044173135/A12 ngày 16/6/2015 tại Chi cục Hải quan KCN Trảng Bàng-Cục Hải quan Tây Ninh.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Diphenyl Guanidine.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Diphenyl Guanidine.

Thuộc nhóm 29.25 “Hợp chất chức carboxyimit (kể cả sacarin và muối của nó) và các hợp chất chức imin” phân nhóm “- Imin và các dẫn xuất của chúng; muối của chúng”, mã số 2925.29.00 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.