| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 9949/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 27 tháng 10 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích Phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh tại TP. Hồ Chí Minh tại Thông báo số 2136/TB-PTPL ngày 25/9/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Khoai tây cắt lát đông lạnh (không bảo quản bằng giấm hoặc axit axetic) - Fries 7mm FastF 5x2500g KFC Confidential BPH(I) (183.003); Nhà SX: FARM FRITES; 12,5 kg/ thùng (mục 1 Tờ khai) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty liên doanh TNHH KFC Việt Nam; địa chỉ: 292 Bà Triệu, P. Lê Đại Hành, Q. Hai Bà Trưng, Hà Nội; MST: 0100773885. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10051952876/A12 ngày 19/08/2015 đăng ký tại Chi cục HQ QL hàng Đầu tư - Cục Hải quan TP. HCM. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Khoai tây dạng cắt khúc dã được tẩm dầu, được bảo quản bằng đông lạnh. |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Khoai tây dạng cắt khúc dã được tẩm dầu, được bảo quản bằng đông lạnh thuộc nhóm 20.04 “Rau khác, đã chế biến hoặc bảo quản bằng cách khác trừ bảo quản bằng giấm hoặc axit axetic, đã đông lạnh, trừ các sản phẩm thuộc nhóm 20.06”, mã số 2004.10.00 “- Khoai tây” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.