BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 986/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 20 tháng 02 năm 2019

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 1 tại Thông báo kết quả phân tích số 505/TB-KĐ1 ngày 19/10/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Dầu bôi trơn cho động cơ máy bay trực thăng Mi-171/172, mã hàng: MS-20, khối lượng riêng 990kg/m3, hàng mới 100% (mục 2 PLTK).

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty Cổ phần Avintech.

Địa chỉ: Số nhà 37 Nguyễn Sơn, P. Ngọc Lâm, Q. Long Biên, TP. Hà Nội, Việt Nam.

MST: 0105325559.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10207800585/A11 ngày 25/06/2018 tại Chi cục HQ CK Sân bay QT Nội Bài (Cục Hải quan TP. Hà Nội).

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Dầu bôi trơn cho động cơ máy bay, có chứa hàm lượng trên 70% là dầu có nguồn gốc từ dầu mỏ, thu được 5,1% thể tích ở 250°C, dạng lỏng.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Dầu bôi trơn cho động cơ máy bay, có chứa hàm lượng trên 70% là dầu có nguồn gốc từ dầu mỏ, thu được 5,1% thể tích ở 250°C, dạng lỏng

thuộc nhóm 27.10 “Dầu có nguồn gốc từ dầu mỏ và các loại dầu thu được từ các khoáng bi-tum, trừ dầu thô; các chế phẩm chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác, có chứa hàm lượng từ 70% trở lên là dầu có nguồn gốc từ dầu mỏ hoặc các loại dầu thu được từ các khoáng bi-tum, những loại dầu này là thành phần cơ bản của các chế phẩm đó; dầu thải”, phân nhóm “- Dầu có nguồn gốc từ dầu mỏ và các loại dầu thu được từ các khoáng bitum (trừ dầu thô) và các chế phẩm chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác, có từ 70% trở lên tính theo trọng lượng là dầu có nguồn gốc từ dầu mỏ hoặc các loại dầu thu được từ các khoáng bitum, những loại dầu này là thành phần cơ bản của các chế phẩm đó, trừ những loại chứa dầu diesel sinh học và trừ dầu thải:”, phân nhóm 2710.19 “- - Loại khác:”, phân nhóm “- - - Dầu và mỡ bôi trơn:”, mã số 2710.19.42 “- - - -  Dầu bôi trơn cho động cơ máy bay” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.