BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN

-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 9859/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 26 tháng 10 năm 2015

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại-Chi nhánh tại TP.Hồ Chí Minh tại thông báo số 2191/TB-PTPLHCM ngày 30/9/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Thịt vụn trâu đông lạnh (vụn, ria, gân trâu)- Frozen bonesless buffalo meat, Chunks/Slices/Cubes- Shredded Scraps near the edge. Hiệu ALNOOR. Hiệu ALNOOR.

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH TMDV xuất nhập khẩu Nguyễn Phạm; Địa chỉ: 67/48 Nguyễn Thị Tú, KPe, P.Bình Hưng Hòa, Q.Bình Tân, TP Hồ Chí Minh; Mã số thuế: 0313360924.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10055478054/A11 ngày 16/9/2015 tại Chi cục Hải quan CK Cảng Sài Gòn KV IV-Cục Hải quan TP Hồ Chí Minh.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Mỡ và gân trâu đông lạnh có lẫn thịt, hàm lượng mỡ và gân ≈ 70%, đã được cắt thành từng mảnh nhỏ, trọng lượng trung bình của một mảnh là 40g.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Mỡ và gân trâu đông lạnh có lẫn thịt, hàm lượng mỡ và gân ≈ 70%, đã được cắt thành từng mảnh nhỏ, trọng lượng trung bình của một mảnh là 40g.

Thuộc nhóm 02.06 “Phụ phẩm ăn được sau giết mổ của lợn, động vật họ trâu, bò, cừu, dê, ngựa, la, lừa, tươi, ướp lạnh hoặc đông lạnh”, phân nhóm “- Của động vật họ trâu, bò, đông lạnh”, mã số 0206.29.00 “- - Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.