BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 9778/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 22 tháng 10 năm 2015

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa xuất nhập khẩu Chi nhánh tại thành phố Hồ Chí Minh tại thông báo số 2237/TB-PTPL ngày 06 tháng 10 năm 2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo:

- Thép cuộn cán nóng (Dạng băng), tiêu chuẩn chất lượng Q195-B: 1.6mm x 315mm x C (Hàng chuyển mục đích sử dụng sang nhập kinh doanh sản xuất). (Mục 1 tờ khai hải quan).

- Thép cuộn cán nóng (Dạng băng), tiêu chuẩn chất lượng Q195-B: 1.7mm x 315mm x C (Hàng chuyển mục đích sử dụng sang nhập kinh doanh sản xuất). (Mục 2 tờ khai hải quan).

- Thép cuộn cán nóng (Dạng băng), tiêu chuẩn chất lượng Q195-B: 2.0mm x 355mm x C (Hàng chuyển mục đích sử dụng sang nhập kinh doanh sản xuất). (Mục 3 tờ khai hải quan).

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu:

Công ty cổ phần sản xuất thép Vina One.

Địa chỉ: Ấp Voi Lá, xã Long Hiệp, huyện Bến Lức, tỉnh Long An.

MST: 1100549268

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10045178770/A42 ngày 24/6/2015 tại Chi cục Hải quan Bến Lức (Cục Hải quan tỉnh Long An).

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép hợp kim, cán nóng được cán phẳng ở dạng đai và dải, mặt cắt ngang đông đặc hình chữ nhật, chưa qua sơn phủ mạ hoặc tráng. Kích thước tương ứng: (1,6 x 315)mm x cuộn; (1,7 x 315)mm x cuộn; (2,0 x 355)mm x cuộn.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép, hợp kim, cán nóng được cán phẳng ở dạng đai và dải, mặt cắt ngang đông đặc hình chữ nhật, chưa qua sơn phủ mạ hoặc tráng. Kích thước tương ứng: (1,6 x 315)mm x cuộn; (1,7 x 315)mm x cuộn; (2,0 x 355)mm x cuộn.

thuộc Nhóm 7226 “Sản phẩm của thép hợp kim khác được cán phẳng, có chiều rộng dưới 600mm”, phân nhóm “- Loại khác”, phân nhóm 7226.91 “-- Chưa gia công quá mức cán nóng”, mã số 7226.91.10 “--- Dạng đai và dải, chiều rộng không quá 400mm” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.