BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 977/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 13 tháng 02 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Nghị định số 122/2016/NĐ-CP ngày 1/9/2016 của Chính phủ về Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi, Danh mục hàng hóa và mức thuế tuyệt đối, thuế hỗn hợp, thuế nhập khẩu ngoài hạn ngạch thuế quan

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 2 tại thông báo số 2264/TB-KĐ2 ngày 25/7/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Thép hợp kim được cán phẳng, kích thước 0.45mm*520mm*1015mm phủ plastic, tiêu chuẩn JIS K6744-2007 hàng mới 100%.

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty Cổ phần Tiêu chuẩn Việt; Địa chỉ: Số 18 Nguyễn Chí Thanh, phường Ngọc Khánh, quận Ba Đình, Hà Nội, Việt Nam; Mã số thuế: 0101406091.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10139231960/A11 ngày 14/6/2017 tại Chi cục Hải quan CK Cảng Đình Vũ - Cục Hải quan TP. Hải Phòng.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép hợp kim cán phẳng, trong đó Ti là nguyên tố quyết định yếu tố thép hợp kim (hàm lượng Ti≈0,0609% tính theo trọng lượng) chiều dày 0,45mm, chiều rộng 520mm, bề mặt được phủ sơn.

5. Kết quả phân loại:

Thép hợp kim cán phẳng, trong đó Ti là nguyên tố quyết định yếu tố thép hợp kim (hàm lượng Ti≈0,0609% tính theo trọng lượng) chiều dày 0,45mm, chiều rộng 520mm, bề mặt được phủ sơn

thuộc nhóm 72.26 “Sản phẩm của thép hợp kim khác được cán phẳng, có chiều rộng dưới 600 mm”, phân nhóm “- Loại khác”, phân nhóm 7226.99 “- - Loại khác”, phân nhóm “- - - Loại khác”, mã số 7226.99.99 “- - - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam, tương ứng với mã số 9811.00.10 tại Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.