BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 976/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 13 tháng 02 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 2 tại Thông báo số 2026/TB-KĐ2 ngày 27/6/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Mục 1: Băng chỉ thị sinh học dùng cho thiết bị hấp tiệt trùng nhiệt độ thấp, dùng trong y tế. Hsx: RENOSEM. Hàng mới 100%

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty Cổ phần thiết bị Metech; Tầng 1 - Nhà A, số 85, Lương Định Của, phường Phương Mai, quận Đống Đa, Hà Nội; MST: 0105009024.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10139098584/A11 ngày 08/5/2017 tại Chi cục HQ cửa khẩu cảng Hải Phòng KV2 - Cục Hải quan Tp. Hải Phòng.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chỉ thị màu, dựa trên bào tử vi khuẩn Geobacillus stearothermophilus, thường dùng cho thiết bị hấp khử trùng.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chỉ thị màu, dựa trên bào tử vi khuẩn Geobacillus stearothermophilus, thường dùng cho thiết bị hấp khử trùng.

thuộc nhóm 38.22 “Chất thử chẩn đoán hoặc chất thử thí nghiệm có lớp bồi, chất thử chẩn đoán hoặc chất thử thí nghiệm được điều chế có hoặc không có lớp bồi, trừ loại thuộc nhóm 30.02 hoặc nhóm 30.06; các chất quy chiếu được chứng nhận”, mã số 3822.00.30 “- Dải và băng chỉ thị màu dùng cho nồi hấp khử trùng” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.