| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 9573/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 14 tháng 10 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa xuất nhập khẩu Chi nhánh tại Đà Nẵng tại thông báo số 479/TB-PTPL ngày 29 tháng 9 năm 2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Thép không gỉ dạng tấm, không gia công quá mức cán nguội (cold rolled stainless steel sheet 304), kích thước 0,5-1.0mm x 1000-1219mm x 2000-2438mm (Mục 2 tk hải quan). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Phú Hòa; Địa chỉ: 77, Triệu Nữ Vương, phường Hải Châu 1, TP. Đà Nẵng. MST: 0400362646 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10052326050/A11 ngày 21/8/2015 tại Chi cục Hải quan CK cảng Đà Nẵng (Cục Hải quan thành phố Đà Nẵng). |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép không gỉ cán phẳng, dạng tấm, được cán nguội, rộng trên 600mm, dày từ 0,5mm đến 1.0mm, chưa được phủ, mạ hoặc tráng. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép không gỉ cán phẳng, dạng tấm, được cán nguội, rộng trên 600mm, dày từ 0,5mm đến 1.0mm, chưa được phủ) mạ hoặc tráng. Thuộc Nhóm 7219 Các sản phẩm của thép không gỉ cán phẳng, có chiều rộng từ 600mm trở lên, phân nhóm “- Không gia công quá mức cán nguội” mã số 7219.34.00 “-- Có chiều dày từ 0,5mm đến 1mm” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.