BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 9503/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 13 tháng 10 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa xuất nhập khẩu Chi nhánh tại thành phố Hồ Chí Minh tại thông báo số 1782/TB-PTPL ngày 07 tháng 8 năm 2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Hoover 113NO Ochre (chất màu Hoover)- NPLSX sơn phủ gỗ. 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Công nghiệp Brilliant. Địa chỉ: Đường số 1- KCN Đồng An- Thuận An- Bình Dương. MST: 3700321780 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10037542816/A12 ngày 22/4/2015 tại Chi cục Hải quan KCN Sóng Thần (Cục Hải quan tỉnh Bình Dương). |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thuốc màu từ đất, có hàm lượng Fe2O3 nhỏ hơn 70% tính theo khối lượng, dạng bột màu vàng. Thành phần chính gồm khoáng chất của sắt (Goethite), cao lanh... |
5. Kết quả phân loại: Thuốc màu từ đất, có hàm lượng Fe2O3 nhỏ hơn 70% tính theo khối lượng, dạng bột màu vàng. Thành phần chính gồm khoáng chất của sắt (Goethite), cao lanh... thuộc Nhóm 2530 Khoáng chất chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác phân nhóm 2530.90 (-) Loại khác, mã số 2530.90.90 (--) Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.