| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 95/TB-TCHQ | Hà Nội, Ngày 06 tháng 01 năm 2016 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa xuất nhập khẩu Chi nhánh tại thành phố Hồ Chí Minh tại thông báo số 2622/TB-PTPL ngày 27 tháng 11 năm 2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Quặng Zircon cát có hàm lượng (65% < ZrO2 <65.5%) . (Mục 1 tờ khai hải quan). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH MTV GPM Bình Thuận; Địa chỉ: Thôn Hồng Chính, xã Hòa Thắng, huyện Bắc Bình, tỉnh Bình Thuận; MST: 0305118969 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10054001684/E21 ngày 04/9/2015 tại Chi cục Hải quan Bình Thuận - Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Quặng Zircon, dạng hạt cát, hàm lượng ZrO2 ≈ 65.5%, kích thước hạt từ 26µm đến 57 µm. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Quặng Zircon, dạng hạt cát, hàm lượng ZrO2 ≈ 65.5%, kích thước hạt từ 26µm đến 57 µm. Thuộc nhóm 26.15 “Quặng niobi, tantali, vanadi hay zircon và tinh quặng của các loại quặng đó”, mã số 2615.10.00 “- Quặng zircon và tinh quặng zircon” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.