BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 9492/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 13 tháng 10 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm phân tích phân loại hàng hóa XNK chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 1986/TB-PTPL ngày 10/09/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: REM-WS#&Chế phẩm ngâm da WS. (Mục 3 tại tờ khai Hải quan). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Shenlong Fur (Việt Nam); Địa chỉ: Lô A9.4-5, Đường D3, KCN Thành Thành Công, An Hòa, Trảng Bàng, Tây Ninh. MST: 3901197149. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10046515254/E11 ngày 06/07/2015 đăng ký tại Chi cục HQ KCN Trảng Bàng (Cục Hải quan Tây Ninh). |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm làm sạch, thành phần chính là hỗn hợp chất hoạt động bề mặt anion và không ion, ure…, trong môi trường nước, hàm lượng rắn 40,4%. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm làm sạch, thành phần chính là hỗn hợp chất hoạt động bề mặt anion và không ion, ure..., trong môi trường nước, hàm lượng rắn 40,4%. thuộc nhóm 34.02 “Chất hữu cơ hoạt động bề mặt (trừ xà phòng); các chế phẩm hoạt động bề mặt, các chế phẩm dùng để giặt, rửa (kể cả các chế phẩm dùng để giặt, rửa phụ trợ) và các chế phẩm làm sạch, có hoặc không chứa xà phòng, trừ các loại thuộc nhóm 34.01”; phân nhóm 3402.90 “- Loại khác”; mã số 3402.90.19 “- - - Chế phẩm giặt, rửa hoặc chế phẩm làm sạch khác, kể cả các chế phẩm tẩy trắng, làm sạch hoặc tẩy nhờn” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.