BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 928/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 21 tháng 3 năm 2022 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ Tài chính; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 sửa đổi bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính;
Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số 211023/LSP-DA ngày 20/12/2021 của Công ty TNHH Hóa Dầu Long Sơn, mã số thuế: 3500890966, công văn số 140/KĐHQ-NV ngày 14/3/2022 của Cục Kiểm định hải quan;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| ||||||
2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: C4 và nhẹ hơn/C4 and lighter: 0.4-1.0% Benzen: 0.5-1.3% C5 không thơm: 65-66% C6 không thơm: 30-31.8% C7 không thơm: 0.1-0.9% - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Làm nguyên liệu cho giai đoạn chạy thử và khởi động nhà máy; nguyên liệu hóa dầu. - Hàm lượng tính trên trọng lượng: C4 và nhẹ hơn/C4 and lighter: 0.4-1.0% Benzen: 0.5-1.3% C5 không thơm: 65-66% C6 không thơm: 30-31.8% C7 không thơm: 0.1-0.9% - Thông số kỹ thuật: Trạng thái/ hình thức vật lý: chất lỏng; Mùi: thơm; Ngưỡng mùi: 119-1147 ppm; pH: Không có sẵn; Nhiệt độ sôi: 36°C; Nhiệt độ tự cháy: 285°C; Phân loại khả năng dễ cháy; Điểm giới hạn nổ trên : 8%; Evaporation Rate: Không có sẵn; Áp suất hơi: 573 mmHg ở 20°C; Khả năng hòa tan trong nước: Không áp dụng; Điểm giới hạn nổ dưới: 1.4%; Mật độ hơi: 2.48 g/l Nhiệt độ nóng chảy: -129°C; Nhiệt độ chớp cháy: -17°C Nhiệt độ tới hạn: Không áp dụng Hệ số n-octanol/H2O: Không áp dụng. - Quy trình sản xuất: Thu được từ quá trình chế biến hỗn hợp Hydrocarbon có nguồn gốc từ dầu mỏ. - Công dụng theo thiết kế: Nguyên liệu hóa dầu, dung môi | ||||||
3. Kết quả xác định trước mã số: Theo thông tin trên Đơn đề nghị xác định trước mã số, thông tin tại tài liệu đính kèm hồ sơ, mặt hàng như sau:
thuộc nhóm 27.10 “Dầu có nguồn gốc từ dầu mỏ và các loại dầu thu được từ các khoáng bi-tum, trừ dầu thô; các chế phẩm chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác, có chứa hàm lượng từ 70% trở lên là dầu có nguồn gốc từ dầu mỏ hoặc các loại dầu thu được từ các khoáng bi-tum, những loại dầu này là thành phần cơ bản của các chế phẩm đó; dầu thải”, phân nhóm “- Dầu có nguồn gốc từ dầu mỏ và các loại dầu thu được từ các khoáng bi-tum (trừ dầu thô) và các chế phẩm chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác, có chứa hàm lượng từ 70% trở lên là dầu có nguồn gốc từ dầu mỏ hoặc các loại dầu thu được từ các khoáng bi-tum, những loại dầu này là thành phần cơ bản của các chế phẩm đó, trừ loại chứa dầu diesel sinh học và trừ dầu thải:”, phân nhóm “- - Dầu nhẹ và các chế phẩm:”, phân nhóm “- - - Loại khác:”, mã số 2710.12.99 “- - - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Hóa Dầu Long Sơn biết và thực hiện./.