| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 9099/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 05 tháng 10 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK Chi nhánh tại TP. Hải Phòng tại thông báo số 194/TB1-CNHP ngày 11/8/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| Vải tráng phủ cao su tổng hợp, khổ 130*330cm, Model: 419T/169T (Mục 1 Phụ lục tờ khai). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH dệt may Hưng Thịnh; Địa chỉ: Số 855, đường Giải Phóng, P. Giáp Bát, Q. Hoàng Mai, TP. Hà Nội; Mã số thuế: 0101767901. 3. Tờ khai số 10034101432/A11 ngày 24/3/2015 đăng ký tại Chi cục Hải quan cửa khẩu cảng Hải Phòng KVI - Cục Hải quan TP. Hải Phòng. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Vải dệt kim đã được tráng phủ hoặc ép với cao su tổng hợp, có cấu tạo gồm 3 lớp: hai lớp bề mặt từ vải dệt kim sợi ngang (một mặt màu đen và màu vàng cam) có khối lượng chiếm » 15%; lớp giữa là cao su tổng hợp màu đen, xốp, có khối lượng chiếm khoảng 85%. Tổng chiều dày là 2mm, định lượng 529g/m2. |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Vải dệt kim đã được tráng phủ hoặc ép với cao su tổng hợp, có cấu tạo gồm 3 lớp: hai lớp bề mặt từ vải dệt kim sợi ngang (một mặt màu đen và màu vàng cam) có khối lượng chiếm » 15% ; lớp giữa là cao su tổng hợp màu đen, xốp, có khối lượng chiếm khoảng 85%. Tổng chiều dày là 2mm, định lượng 529g/m2. thuộc nhóm 59.06 Vải dệt cao su hóa, trừ các loại thuộc nhóm 59.02; phân nhóm - Loại khác; mã số 5906.91.00 - - Vải dệt kim hoặc vải móc tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.