BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 9096/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 05 tháng 10 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại thông báo số 1049/TB-PTPL ngày 31/08/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Pin sạc Polymer Cell loại tích điện dự phòng dùng cho điện thoại hiệu Sky, P60J, 6000mah mới 100% do Trung Quốc sản xuất (Mục 1 Phụ lục tờ khai). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH MTV Minh Tiến Lạng Sơn, Địa chỉ: Tổ 8 khối 6, Khu ĐT Phú Lộc IV, P.Vĩnh Trại, TP. Lạng Sơn; MST 4900762833. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10050776504/A11 ngày 08/08/2015 tại Chi cục Hải quan Cốc Nam, Cục Hải quan tỉnh Lạng Sơn. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Pin Lithium-Ion Polymer (pin sạc) dùng để sạc cho điện thoại di động. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Pin Lithium-Ion Polymer (pin sạc) dùng để sạc cho điện thoại di động. thuộc nhóm 85.07 - Ắc qui điện, kể cả tấm vách ngăn của nó, hình chữ nhật hoặc hình khác (kể cả hình vuông), phân nhóm 8507.60 - Bằng ion liti, mã số 8507.60.90 - - Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.