BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
----------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 9086/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 05 tháng 10 năm 2015

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK chi nhánh TP. Hải Phòng tại thông báo số 225/TB1-CNHP ngày 01/09/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Đầu nối dây điện A (W0433-09220), linh kiện sản xuất máy giặt Panasonic, mới 100%.

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Chi nhánh Công ty TNHH Panasonic Appliances Việt Nam tại Hưng Yên; Địa chỉ: Lô G2, KCN Thăng Long II, huyện Yên Mỹ, tỉnh Hưng Yên; MST: 0101382443-001.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10049985913/A12 ngày 03/08/2015 tại Chi cục Hải quan Hưng Yên, Cục Hải quan TP. Hải Phòng.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Đầu nối dây và cáp điện, sử dụng điện áp dưới 1000V, dòng điện danh định dưới 16A.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng:

Đầu nối dây và cáp điện, sử dụng điện áp dưới 1000V, dòng điện danh định dưới 16A.

thuộc nhóm 85.36 - Thiết bị điện để đóng ngắt mạch hay bảo vệ mạch điện, hoặc dùng để đấu nối hay lắp trong mạch điện (ví dụ, cầu dao, rơ le, công tắc, chi tiết đóng ngắt mạch, cầu chì, bộ triệt xung điện, phích cắm, đui đèn và các đầu nối khác, hộp đấu nối), dùng cho điện áp không quá 1.000V; đầu nối dùng cho sợi quang, bó sợi hoặc cáp quang, phân nhóm 8536.90 - Thiết bị khác, phân nhóm - - Đầu nối và các bộ phận dùng để nối cho dây dẫn và cáp; đầu dò dẹt dưới dạng miếng lát nhiều lớp (wafer prober), mã số 8536.90.12 - - - Có giới hạn dòng danh định không quá 16 A tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.