| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 8976/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 01 tháng 10 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa xuất nhập khẩu (Chi nhánh tại TP. Hồ Chí Minh) tại thông báo số 1933/TB-PTPL ngày 27/8/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Chất ổn định Gelatine SPM7641 250 bloom 60 (dạng bột) chế biến sữa - 25kg/bao - hàng mới 100% (Mục 1) 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH FRIESLANDCAMPINA Việt Nam; Địa chỉ: Bình Hòa, Thuận An, Bình Dương; MST: 3700229344. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10050104456/A12 ngày 4/8/2015 đăng ký tại Chi cục HQ Quản lý hàng XNK Ngoài KCN (Cục Hải quan Bình Dương) |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Gelatin dạng bột có độ trương nở lớn hơn A-250. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Gelatin dạng bột có độ trương nở lớn hơn A-250. thuộc nhóm 35.03 “Gelatin (kể cả gelatin ở dạng tấm hình chữ nhật (kể cả hình vuông), đã hoặc chưa gia công bề mặt hoặc nhuộm màu) và các dẫn xuất gelatin; keo điều chế từ bong bóng cá; các chất keo khác có nguồn gốc động vật, trừ keo casein thuộc nhóm 35.01”, phân nhóm “- Gelatin và các dẫn xuất gelatin”, mã số 3503.00.41 “- - Dạng bột có độ trương nở từ A-250 hoặc B-230 trở lên theo hệ thống thang đo Bloom” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.