| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 8903/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 29 tháng 09 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại-Chi nhánh tại Hải Phòng tại thông báo số 214/TB1-CNHP ngày 21/8/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Bim bim (90g/gói/30 gói/thùng) SAE WOO KKANG, mới 100% (Mục 9). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH thương mại Hanaro Việt Nam; Địa chỉ: 18 Nguyễn Thị Định, Trung Hòa, Cầu Giấy, Hà Nội; Mã số thuế: 0104414044. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10049955684/A11 ngày 03/8/2015 tại Chi cục Hải quan CK Cảng Đình Vũ- Cục Hải quan TP Hải Phòng. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm thực phẩm dạng que (chiều dài 3-6 cm), giòn, xốp, mùi vị hải sản (vị tôm), có thành phần chính gồm đạm, tinh bột, chất béo, muối, đóng gói 90 gam/túi. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm thực phẩm dạng que (chiều dài 3-6 cm), giòn, xốp, mùi vị hải sản (vị tôm), có thành phần chính gồm đạm, tinh bột, chất béo, muối, đóng gói 90 gam/túi. Thuộc nhóm 19.05 “Bánh mì, bánh ngọt, bánh nướng, bánh quy và các loại bánh khác, có hoặc không chứa ca cao; bánh thánh, vỏ viên nhộng dùng trong ngành dược, bánh quế, bánh đa và các sản phẩm tương tự”, phân nhóm 1905.90 “- Loại khác”, mã số 1905.90.80 “- - Các sản phẩm thực phẩm giòn có hương liệu khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.