| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 8898/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 29 tháng 09 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại tại thông báo số 1118/TB-PTPL ngày 17/9/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Bột nhựa tái sinh (Dạng bột nhựa PVC tái sinh) (mục 1 tờ khai) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH VPP chemical, địa chỉ: Xã Tử Đà, huyện Phù Ninh, tỉnh Phú Thọ; Mã số thuế: 2600171748. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10047451412/E31 ngày 13/7/2015 tại Chi cục Hải quan Phú Thọ - Cục Hải quan TP. Hà Nội. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Polyvinyl clorua (nhựa nhiệt dẻo đơn) có chứa chất hóa dẻo dạng bột mịn, dạng nguyên sinh. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Polyvinyl clorua (nhựa nhiệt dẻo đơn) có chứa chất hóa dẻo dạng bột mịn, dạng nguyên sinh. thuộc nhóm 39.04 “Polyme vonyl clorua hoặc từ olefin đã halogen hóa khác, dạng nguyên sinh, dạng nguyên sinh”, phân nhóm “- Poly (vinyl clorua) khác”, phân nhóm 3904.22 “-- Đã hóa dẻo”, mã số 3904.22.30 “--- Dạng bột”, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.