| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 8387/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 15 tháng 09 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại-Chi nhánh tại TP.Hồ Chí Minh tại thông báo số 1781/TB-PTPL ngày 7/8/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Khung kẹp phơi đồ - 0987 (28x44cm), hàng mới 100%. (Mục 3 PLTK) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Sản xuất thương mại Thanh Long; địa chỉ: 11 Đường A, Khu ADC, Phường Phú Thạnh, Quận Tân Phú Tp. HCM, MST 0305041735. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10040772642/A11 ngày 20/5/2015 tại Chi cục HQ CK Cảng Sài Gòn KV I, Cục HQ TP. Hồ Chí Minh. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sản phẩm gia dụng bằng plastic, cấu tạo gồm các ống nối, dây xích, móc kẹp làm từ nhựa polypropylene và khung làm bằng ống thép không gỉ, Công dụng làm giá treo quần, áo... Kích thước khung 28cm x 44cm. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sản phẩm gia dụng bằng plastic, cấu tạo gồm các ống nối, dây xích, móc kẹp làm từ nhựa polypropylene và khung làm bằng ống thép không gỉ, Công dụng làm giá treo quần, áo... Kích thước khung 28cm x 44cm. thuộc nhóm 39.24 “Bộ đồ ăn, bộ đồ dùng nhà bếp, các sản phẩm gia dụng và các sản phẩm phục vụ vệ sinh khác, bằng plastic”, thuộc phân nhóm 3924.90 “- Loại khác”, thuộc mã số 3924.90.90 “--- Loại khác”, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.