BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 832/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 28 tháng 01 năm 2016

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa xuất nhập khẩu Chi nhánh tại thành phố Đà Nẵng tại thông báo số 77/TB-PTPL ngày 15 tháng 01 năm 2016 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Tràng thạch có nhiều công dụng. Unispar PG-450. (Mục 1 TK hải quan).

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu:

Công ty TNHH sơn bột tĩnh điện Akzo Nobel (Việt Nam).

Địa chỉ: KCN Nhơn Trạch 1, Nhơn Trạch, Đồng Nai.

MST: 3600505495

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10063206931/A12 ngày 18/11/2015 tại Chi cục Hải quan Nhơn Trạch (Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai).

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Tràng thạch (đá bồ tát), dạng bột.

5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Tràng thạch (đá bồ tát), dạng bột.

Thuộc nhóm 25.29 “Tràng thạch (đá bồ tát); lơxít (leucite), nephelin và nephelin xienit; khoáng florit”, mã số 2529.10.00 “- Tràng thạch (đá bồ tát)” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.