| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 8256/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 10 tháng 09 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa xuất nhập khẩu tại thông báo số 748/TB-PTPL ngày 08 tháng 7 năm 2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Mục 7 TK: Chốt đẩy bằng sắt 82160-79P00-000-4. 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Yamato Industries Việt Nam; Địa chỉ: Lô I1, KCN Quế Võ, Phượng Mao, Quế Võ, Bắc Ninh. MST: 2300340145 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10038831026/A12 ngày 05/5/2015 tại Chi cục Hải quan Bắc Ninh (Cục Hải quan tỉnh Bắc Ninh). |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sản phẩm bằng thép, đã được mạ kẽm, dài 77mm; 01 đầu hình trụ dài 9mm, đường kính ngoài 3,4mm, có lỗ đường kính 2mm; phần còn lại dài 68mm, có mặt cắt ngang hình thang kích thước 3,4x3,4mm, cách đầu 3mm có dạng hình trụ, dài 5mm, đường kính 2,5mm; sau khi nhập khẩu sẽ được gia công ép nhựa vào một đầu và đầu còn lại được dập ép với dây phanh. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sản phẩm bằng thép, đã được mạ kẽm, dài 77mm; 01 đầu hình trụ dài 9mm, đường kính ngoài 3,4mm, có lỗ đường kính 2mm; phần còn lại dài 68mm, có mặt cắt ngang hình thang kích thước 3,4x3,4mm, cách đầu 3mm có dạng hình trụ, dài 5mm, đường kính 2,5mm; sau khi nhập khẩu sẽ được gia công ép nhựa vào một đầu và đầu còn lại được dập ép với dây phanh. Thuộc nhóm 73.26 Các sản phẩm khác bằng sắt hoặc thép, phân nhóm 7326.90 (-) Loại khác, phân nhóm (--) Loại khác, mã số 7326.90.99 (---) Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.