| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 818/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 28 tháng 01 năm 2016 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK Chi nhánh TP. Đà Nẵng tại thông báo số số 312/TB-PTPL ngày 30/7/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Chế phẩm làm mềm vải - CY-28 Wet-softening Agent (mục 1 tờ khai Hải quan) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Wang Long Việt Nam Địa chỉ: số 30A - đường 3B, KCN Amata, phường Long Bình, TP. Biên Hòa, Đồng Nai MST: 3600938918 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10044282324/A12 ngày 17/6/2015 Chi cục Hải quan Biên Hòa - Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sáp nhân tạo từ Polyethylene glycol và ester của axit béo |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sáp nhân tạo từ Polyethylene glycol và ester của axit béo thuộc nhóm 34.04 “- Sáp nhân tạo và sáp đã được chế biến”, phân nhóm 3404.90 “- Loại khác:”, mã số 3404.90.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.