BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 8135/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 07 tháng 09 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK chi nhánh tại TP Đà Nẵng tại thông báo số 320/TB-PTPL ngày 5/8/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: (Mục 1 tờ khai) Vỏ con lăn của máy nghiền than đứng ZGM95G-I, series: 15320 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty cổ phần sản xuất và kinh doanh công nghiệp Fanco; Địa chỉ: Số 30, ngõ 97/35 Văn Cao, Liễu Giai, Ba Đình, Hà Nội; MST: 0106359381 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10038179164/A11 ngày 27/4/2015 đăng ký tại Chi cục Hải quan CK cảng Đà Nẵng - Cục Hải quan Đà Nẵng |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Lốp con lăn của máy nghiền than đứng ZGM95G-I bằng thép hợp kim crom độ cứng cao, có chức năng chà xát, ép, nghiền mịn vật liệu cùng với bàn nghiền |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Lốp con lăn của máy nghiền than đứng ZGM95G-I bằng thép hợp kim crom độ cứng cao, có chức năng chà xát, ép, nghiền mịn vật liệu cùng với bàn nghiền thuộc nhóm 84.74 “Máy dùng để phân loại, sàng lọc, phân tách, rửa, nghiền, xay, trộn hay nhào đất, đá, quặng hoặc các khoáng vật khác, dạng rắn (kể cả dạng bột hoặc dạng bột nhão); máy dùng để đóng khối, tạo hình hoặc đúc khuôn các nhiên liệu khoáng rắn, bột gốm nhão, xi măng chưa đông cứng, thạch cao hoặc các sản phẩm khoáng khác ở dạng bột hoặc bột nhão; máy để tạo khuôn đúc bằng cát”; phân nhóm 8474.90 - Bộ phận; mã số 8474.90.10 - - Của máy hoạt động bằng điện tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.