| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 8097/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 07 tháng 9 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK (Chi nhánh tại thành phố Hồ Chí Minh) tại thông báo số 1687/TB-PTPLHCM ngày 29/7/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Mục 3: #SWLM06 Vải nhung màu đen khổ 1.5m, hàng mới 100% Mục 4: #SWLM16 Vải nhung màu nâu khổ 1.5m, hàng mới 100% 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH MTV Bách Thiên Phát. Địa chỉ: Số A2E103, Khu nhà ở an sinh xã hội VIỆT SING, Phường An Phú, Thuận An, Bình Dương. Mã số thuế: 3702343282 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10042015013/A12 ngày 29/05/2015 đăng ký tại Chi cục Hải quan KCN Việt Hương - Cục Hải quan tỉnh Bình Dương | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Mục 3: Vải không dệt từ filament polyeste, bề mặt được phủ bởi lớp xơ vụn từ polyamit có chiều dài không quá 5mm, mặt sau được tráng phủ bằng lớp keo polyacrylat và lớp giấy bồi. Định lượng 222.8 g/m2, dạng cuộn, chiều rộng 150cm. Dùng làm lớp lót trong hộp trang điểm Mục 4: Vải không dệt từ filament polyeste, bề mặt được phủ bởi lớp xơ vụn từ polyamit có chiều dài không quá 5mm. Định lượng 157 g/m2, dạng cuộn, chiều rộng 150cm. Dùng làm lớp lót trong hộp trang điểm | |
| 5. Kết quả phân loại:
thuộc nhóm 56.03 “Các sản phẩm không dệt, đã hoặc chưa ngâm tẩm, tráng phủ hoặc ép lớp”, phân nhóm “- Từ sợi filament nhân tạo”, mã số 5603.14.00 “- - Trọng lượng trên 150 g/m2” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.