BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 8092/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 04 tháng 9 năm 2015

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại thông báo số 739/TB-PTPL ngày 7/7/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Mục 1 PLTK: Phôi nắp trục cam làm bằng nhôm dùng cho động cơ xe ô tô dưới 16 chỗ ngồi PE01-10-131.

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Hal Việt Nam; Địa chỉ: Khu công nghiệp Thăng Long, huyện Đông Anh, thành phố Hà Nội; Mã số thuế: 0101329672.

3. Tờ khai số 10039914895/E31 ngày 13/5/2015 đăng ký tại Chi cục Hải quan KCN Bắc Thăng Long - Cục Hải quan TP. Hà Nội.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Gối đỡ ổ trượt, dạng phôi, được làm từ hợp kim nhôm, dùng cho động cơ xe ô tô.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Gối đỡ ổ trượt, dạng phôi, được làm từ hợp kim nhôm, dùng cho động cơ xe ô tô.

thuộc nhóm 84.83 Trục truyền động (kể cả trục cam và trục khuỷu) và tay biên; gối đỡ trục dùng ổ lăn và gối đỡ trục dùng ổ trượt; bánh răng và cụm bánh răng; vít bi hoặc vít đũa; hộp số và các cơ cấu điều tốc khác, kể cả bộ biến đổi mô men xoắn; bánh đà và ròng rọc, kể cả khối puli; ly hợp và khớp nối trục (kể cả khớp nối vạn năng); phân nhóm 8483.30 - Gối đỡ, không dùng ổ bi hay ổ đũa, ổ trượt; mã số 8483.30.30 - - Dùng cho động cơ xe của Chương 87 tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.