BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 8014/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 01 tháng 09 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa xuất nhập khẩu Chi nhánh tại Hải Phòng theo thông báo số 181/TB1-CNHP ngày 29 tháng 7 năm 2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo (Mục 2 TK): Băng vệ sinh kháng khuẩn loại dày dùng 1 lần có lõi thấm hút bằng vật liệu dệt kích thước 32cm x 9 cm. 8 miếng/bịch. Ký hiệu HG-320, nhãn hiệu UUCARRE, mới 100%. 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty cổ phần đầu tư thương mại H- Care Việt Nam. Địa chỉ: Số 2-LK12-28, phường La Khê, quận Hà Đông, TP. Hà Nội. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10047273973/A11 ngày 11/7/2015 tại Chi cục Hải quan CK cảng Hải Phòng KVIII (Cục Hải quan thành phố Hải Phòng). |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Miếng lót thấm hút dịch lỏng dùng một lần có lõi thấm hút cấu tạo chủ yếu bằng xơ sợi bông. |
5. Kết quả phân loại: Miếng lót thấm hút dịch lỏng dùng một lần có lõi thấm hút cấu tạo chủ yếu bằng xơ sợi bông. thuộc Nhóm 9619 Băng (miếng) và nút bông vệ sinh, khăn và tã lót cho trẻ và các vật phẩm tương tự, bằng mọi vật liệu, Phân nhóm (-) Loại dùng một lần, mã số 9619.00.11 (--) Lõi thấm hút bằng vật liệu dệt tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.