BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 7980/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 01 tháng 09 năm 2015

 

THÔNG BÁO

vỀ kẾt quẢ phân LoẠI đỐi vỚi hàng hóa xuẤt khẨu, nhẬp khẨu

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh TP. HCM tại Thông báo số 1491/TB-PTPLHCM ngày 6/7/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Dầu bôi trơn dùng cho bộ lọc gió xe mô tô (bình phun - A2 air filter oil spray 12x0.400l) (mục 4 PLTK).

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Giao nhận vận tải hàng hóa I.T.L.

3. Địa chỉ: Lầu 8, 163 Nguyễn Văn Trỗi, P.11, Q. Phú Nhuận, TP. HCM.

MST: 0302338204

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10041990410/A11 ngày 29/5/2015 đăng ký tại Chi cục Hải quan CK cảng Sài Gòn KVIII - Cục Hải quan TP. HCM.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm dầu khoáng dạng lỏng đựng trong bình kim loại dung tích 400ml. Thành phần chính gồm dầu khoáng thuộc phân đoạn dầu nặng, butan,... có chứa hàm lượng dầu khoáng lớn hơn 70% trọng lượng. Công dụng: được phun lên bộ lọc gió xe mô tô, làm tăng hiệu quả lọc khí, giữ bụi bẩn, ẩm ...

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm dầu khoáng dạng lỏng đựng trong bình kim loại dung tích 400ml. Thành phần chính gồm dầu khoáng thuộc phân đoạn dầu nặng, butan, … có chứa hàm lượng dầu khoáng lớn hơn 70% trọng lượng. Công dụng: được phun lên bộ lọc gió xe mô tô, làm tăng hiệu quả lọc khí, giữ bụi bẩn, ẩm …

thuộc nhóm 27.10 “Dầu có nguồn gốc từ dầu mỏ và các loại dầu thu được từ các khoáng bi- tum, trừ dầu thô; các chế phẩm chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác, có chứa hàm lượng từ 70% trở lên là dầu có nguồn gốc từ dầu mỏ hoặc các loại dầu thu được từ các khoáng bi-tum, những loại dầu này là thành phần cơ bản của các chế phẩm đó; dầu thải” phân nhóm 2710.19 “- - Loại khác”, mã số 2710.19.43 “- - - - Dầu bôi trơn khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.