BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 7978/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 01 tháng 09 năm 2015 |
THÔNG BÁO
vỀ kẾt quẢ phân LoẠI đỐi vỚi hàng hóa xuẤt khẨu, nhẬp khẨu
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh TP. HCM tại Thông báo số 1491/TB-PTPLHCM ngày 6/7/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Dầu bôi trơn dùng cho xe mô tô (300V FL road racing 15w50, 12x1l) (mục 2 PLTK). |
2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Giao nhận vận tải hàng hóa I.T.L. |
Địa chỉ: Lầu 8, 163 Nguyễn Văn Trỗi, P.11, Q. Phú Nhuận, TP. HCM. |
MST: 0302338204 |
3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10041990410/A11 ngày 29/5/2015 đăng ký tại Chi cục Hải quan CK cảng Sài Gòn KVIII - Cục Hải quan TP. HCM. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm dầu bôi trơn, dạng lỏng, đựng trong bình nhựa dung tích 1 lít. Thành phần chính gồm dầu khoáng, hỗn hợp este của axit béo, alkyl molipđen thiocarbamat và phụ gia chứa kẽm, canxi, phosphat... trong đó hàm lượng dầu khoáng nhỏ hơn 70%. |
5. Kết quả phân loại: |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm dầu bôi trơn, dạng lỏng, đựng trong bình nhựa dung tích 1 lít. Thành phần chính gồm dầu khoáng, hỗn hợp este của axit béo, alkyl molipđen thiocarbamat và phụ gia chứa kẽm, canxi, phosphat… trong đó hàm lượng dầu khoáng nhỏ hơn 70%. |
thuộc nhóm 34.03 “Các chế phẩm bôi trơn (kể cả các chế phẩm dầu cắt, các chế phẩm dùng cho việc tháo bu lông hoặc đai ốc, các chế phẩm chống gỉ hoặc chống mài mòn và các chế phẩm dành cho việc tách khuôn đúc, có thành phần cơ bản là dầu bôi trơn) và các chế phẩm dùng để xử lý bằng dầu hoặc mỡ cho các vật liệu dệt, da thuộc, da lông hoặc các vật liệu khác, nhưng trừ các chế phẩm có thành phần cơ bản chứa 70% trở lên tính theo trọng lượng là dầu có nguồn gốc từ dầu mỏ hoặc các loại dầu thu được từ khoáng bi-tum ”, phân nhóm “- Có chứa các loại dầu có nguồn gốc từ dầu mỏ hoặc dầu thu được từ khoáng bi-tum”, phân nhóm 3403.19 “- - Loại khác”, mã số 3403.19.19 “- - - - Loại khác ” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.