| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 7907/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 31 tháng 08 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại Thông báo số 983/TB-PTPL ngày 19/8/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Bộ kít chống ăn mòn, kháng nước dùng cho điện thoại. (1 bộ gồm 1 dung dịch nano liquid A, 1 dung dịch nano liquid B, 1 keo E6000, 1 vải nano, 40 đầu bóp keo). Hãng sản xuất: Future Vision Techonology. 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Nano Hoàng Long. Địa chỉ: Tầng 4, tòa nhà Sudico, đường Mễ Trì, phường Mỹ Đình 1, quận Nam Từ Liêm, TP. Hà Nội. MST: 0106657613 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10049500286/A11 ngày 30/7/2015 tại Chi cục Hải quan CK sân bay quốc tế Nội Bài - Cục Hải quan TP. Hà Nội |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Bộ sản phẩm chống nước, chống ăn mòn (water proofkit) cho thiết bị điện tử gồm 5 sản phẩm là: Nano liquid A, nano liquid B, keo E6000, vải nano và đầu bóp keo. Trong đó sản phẩm Nano liquid B mang lại đặc trưng cơ bản cho bộ sản phẩm là chống nước cho mạch điện tử của điện thoại, máy tính bảng, máy tính xách tay, camera. Nano liquid B là chế phẩm hóa học chứa dầu khoáng nguồn gốc dầu mỏ trên 70% trọng lượng và phụ gia, thuộc phân đoạn dầu nặng. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Bộ sản phẩm chống nước, chống ăn mòn (water proofkit) cho thiết bị điện tử gồm 5 sản phẩm là: Nano liquid A, nano liquid B, keo E6000, vải nano và đầu bóp keo. Trong đó sản phẩm Nano liquid B mang lại đặc trưng cơ bản cho bộ sản phẩm là chống nước cho mạch điện tử của điện thoại, máy tính bảng, máy tính xách tay, camera. Nano liqui B là chế phẩm hóa học chứa dầu khoáng nguồn gốc dầu mỏ trên 70% trọng lượng và phụ gia, thuộc phân đoạn dầu nặng. thuộc nhóm 27.10 “Dầu có nguồn gốc từ dầu mỏ và các loại dầu thu được từ các khoáng bi-tum, trừ dầu thô; các chế phẩm chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác, có chứa hàm lượng từ 70% trở lên là dầu có nguồn gốc từ dầu mỏ hoặc các loại dầu thu được từ các khoáng bi-tum, những loại dầu này là thành phần cơ bản của các chế phẩm đó; dầu thải”, phân nhóm 2710.19 “- - Loại khác”, mã số 2710.19.90 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.