| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 7893/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 31 tháng 08 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK (Chi nhánh tại TP. Hồ Chí Minh) tại thông báo số 1583/TB-PTPLHCM ngày 21/7/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Nguyên liệu sản xuất dầu in: dung dịch copolymer acrylate dạng phân tán trong môi trường nước (Concentrated engraving medium) VH-4014 (Mục 2 PLTK) 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Engar Việt Nam; địa chỉ: Đường số 8, KCN Sóng Thần 1, Dĩ An, tỉnh Bình Dương, MST: 3700379318 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10035192721/A12 ngày 02/4/2015 tại Chi cục HQ KCN Sóng Thần, Cục HQ tỉnh Bình Dương. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Polyacrylamide phân tán trong môi trường nước, hàm lượng nước ~ 58%. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Polyacrylamide phân tán trong môi trường nước, hàm lượng nước ~ 58%. thuộc nhóm 39.06 “Polyme acrylic dạng nguyên sinh”, phân nhóm 3906.90 “- Loại khác”, mã số 3906.90.20 “- - Dạng phân tán” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.