BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 787/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 27 tháng 01 năm 2016

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại tại thông báo số 1304/TB-PTPL ngày 04/11/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Bột aqualyte bổ sung chất điện giải dành cho trẻ từ 3 tháng tuổi trở lên, 1 hộp 31g, HSD 10 tháng, mới 100%, Wakodo sx T7/2015, mã FA11 (Mục 16).

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH dược phẩm Hoàng Dương; Địa chỉ: 31/64 Nguyễn Lương Bằng, Đống Đa, Hà Nội; Mã số thuế: 0101597826.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10054725101/A11 ngày 10/9/2015 tại Chi cục Hải quan Bắc Hà Nội- Cục Hải quan TP Hà Nội.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm bổ sung điện giải cho trẻ em có thành phần chính là natri clorua, đường, hương liệu...dạng bột, khối lượng 3.1g/gói.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm bổ sung điện giải cho trẻ em có thành phần chính là natri clorua, đường, hương liệu...dạng bột, khối lượng 3.1g/gói.

Thuộc nhóm 21.06 “Các chế phẩm thực phẩm chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác”, phân nhóm 2106.90 “- Loại khác”, phân nhóm “- - Các chế phẩm không chứa cồn được sử dụng để chế biến hoặc sản xuất đồ uống”, mã số 2106.90.52 “- - - Chất cô đặc tổng hợp để pha đơn giản với nước làm đồ uống” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.