BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 780/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 27 tháng 01 năm 2016

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK Chi nhánh tại TP. Hồ Chí Minh tại thông báo 2401/TB-PTPL ngày 27/10/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Vòng điệm (mục 2 Phụ lục tờ khai).

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH SX - TM Hành Mỹ; Đ/c: Số 15, tổ 6, ấp 5A, Lương Bình, Bến Lức, Long An; MST: 1100664655.

3. Tờ khai số: 10042231022/A12 ngày 03/6/2015 đăng ký tại Chi cục HQ Bến Lức, Cục Hải quan tỉnh Long An.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Đĩa đánh bóng (sản phẩm dệt dùng cho mục đích kỹ thuật). Cấu tạo: Hình tròn, ở giữa có lỗ lắp vào trục quay tròn của động cơ điện; làm từ 11 lớp kết thành một khối bằng keo (gồm: 06 lớp vải dệt làm từ sợi cotton, 05 lớp xen kẽ ở giữa các lớp vải dệt được làm từ sợi thùa (làm từ cây thùa gai-sisal) và tết bện với nhau); với tỷ lệ trọng lượng Sisal: 76%, cotton cloth 18% và % các thành phần còn lại. Kích cỡ: Ø1,5 x Ø 50 x 1,5cm.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Đĩa đánh bóng (sản phẩm dệt dùng cho mục đích kỹ thuật). Cấu tạo: Hình tròn, ở giữa có lỗ lắp vào trục quay tròn của động cơ điện; làm từ 11 lớp kết thành một khối bằng keo (gồm: 06 lớp vải dệt làm từ sợi cotton, 05 lớp xen kẽ ở giữa các lớp vải dệt được làm từ sợi thùa (làm từ cây thùa gai-sisal) và tết bện với nhau); với tỷ lệ trọng lượng Sisal: 76%, cotton cloth 18% và % các thành phần còn lại. Kích cỡ: Ø1,5 x Ø 50 x 1,5cm.

thuộc nhóm 59.11 “Các sản phẩm và mặt hàng dệt, phục vụ cho mục đích kỹ thuật, đã nêu tại Chú giải 7 của Chương này”; phân nhóm 5911.90 “- Loại khác”; mã số 5911.90.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.