| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 779/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 07 tháng 02 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 2 tại thông báo số 3635/TB-KĐ2 ngày 12/12/2017; công văn số 1954/KĐHQ-NV ngày 21/12/2017 của Cục Kiểm định Hải quan và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Dung môi lau cho bề mặt nhựa, dùng để sơn ô tô, hãng PPG, code D846/1L, loại 1 lít / lon, hàng mới 100% (mục 17 PLTK). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty CP Sơn Ô tô Việt Nam. Địa chỉ: Khu số 5, khu công viên thể thao cây xanh quận Hà Đông, P. Hà Cầu, Q. Hà Đông, TP. Hà Nội. Mã số thuế: 0107694569. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10158554443/A11 ngày 01/09/2017 đăng ký tại Chi cục HQ CK Cảng Hải Phòng KV2 (Cục Hải quan TP. Hải Phòng). |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Hỗn hợp đồng phân rượu propanol (gồm isopropyl alcohol ~ 85%, 1-propanol ~ 15%) |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Hỗn hợp đồng phân rượu propanol (gồm isopropyl alcohol ~ 85%, 1-propanol ~ 15%) thuộc nhóm 29.05 “Rượu mạch hở và các dẫn xuất halogen hóa, sulphonat hóa, nitro hóa hoặc nitroso hóa của chúng”, phân nhóm “- Rượu no đơn chức (monohydric):”, mã số 2905.19.00 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.