BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 7609/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 09 tháng 08 năm 2016

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK  - Chi nhánh HCM tại Thông báo số 1542/TB-PTPL ngày 29/6/2016 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Dung dịch dùng trong công đoạn xi mạ sợi thép: Hydro clorua (hydrochloric acid)-HCVC, có nhiều công dụng HYDROCHLORIC ACID(HCL) (mục 1 tờ khai hải quan).

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Hyosung Việt Nam.

Địa chỉ: Đường N2, KCN Nhơn Trạch 5, huyện Nhơn Trạch, tỉnh Đồng Nai

MST: 3600890952

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10087160146/A12 ngày 23/5/2016 đăng ký tại Chi cục Hải quan Nhơn Trạch - Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Dung dịch axit clohydric 35,5% trong nước

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Dung dịch axit clohydric 35,5% trong nước

thuộc nhóm 28.06 "Hydro clorua (hydrochloric acid); axit closulphuric", mã số 2806.10.00 "- Hydro clorua (hydrochloric acid)" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.