BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 7464/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 04 tháng 08 năm 2016 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa xuất nhập khẩu (Chi nhánh tại TP. Hồ Chí Minh) tại thông báo số 1540/TB-PTPL ngày 29/6/2016 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: CHẤT TRỢ HOÀN TẤT - FRAGRANCES (hàng hóa phục vụ sản xuất trong ngành dệt, hàng mới 100%) (Mục 3). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH FORMOSA TAFFETA Việt Nam; Địa chỉ: Ấp 1, xã Nhựt Chánh, huyện Bến Lức, tỉnh Long An; MST: 1100102744. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10083079290/A12 ngày 22/4/2016 tại Chi cục Hải quan Bến Lức (Cục Hải quan tỉnh Long An) |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Hỗn hợp các chất thơm Camphor, Eugenol...chất nhũ hóa, polyacrylic phân tán trong nước, dạng lỏng, dùng trong công nghiệp dệt nhuộm. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Hỗn hợp các chất thơm Camphor, Eugenol...chất nhũ hóa, polyacrylic phân tán trong nước, dạng lỏng, dùng trong công nghiệp dệt nhuộm. thuộc nhóm 33.02 “Hỗn hợp các chất thơm và các hỗn hợp (kể cả dung dịch có cồn) với thành phần chủ yếu gồm một hoặc nhiều các chất thơm này, dùng làm nguyên liệu thô trong công nghiệp; các chế phẩm khác làm từ các chất thơm, dùng cho sản xuất đồ uống” mã số 3302.90.00 “- Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.