BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 7459/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 19 tháng 12 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 2 tại thông báo số 2119/TB-KĐ2 ngày 16/10/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo:

Mục 11: Cáp dẫn điện trong tàu thủy dùng cho điện áp 150-250(300V), bọc cách điện bằng cao su, lớp đệm bằng nhựa, vỏ lưới bọc giáp thép, đường kính 9.2 mm, 250V TTYC 1PX0.75SQ, hàng mới 100%.

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Kỹ thuật Bắc Nam; địa chỉ: SN14, Liền kề 39, Khu đô thị mới Vân Canh, Xã Vân Canh, Huyện Hoài Đức, Hà Nội; mã số thuế: 0107514181.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10196257121 /A11 ngày 18/4/2018 tại Chi cục Hải quan CK Cảng Đình Vũ - Cục Hải quan TP Hải Phòng.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Dây dẫn điện có điện áp hoạt động trên 80V và dưới 1000V, có cấu tạo: Lõi cáp gồm hai dây dẫn điện với nhiều sợi kim loại, được bọc cách điện bởi lớp nhựa polyeste, tiếp theo là lớp đệm bằng Plastic, ngoài cùng là lớp lưới kim loại bảo vệ, chưa được gắn đầu nối.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Dây dẫn điện có điện áp hoạt động trên 80V và dưới 1000V, có cấu tạo: Lõi cáp gồm hai dây dẫn điện với nhiều sợi kim loại, được bọc cách điện bởi lớp nhựa polyeste, tiếp theo là lớp đệm bằng Plastic, ngoài cùng là lớp lưới kim loại bảo vệ, chưa được gắn đầu nối

thuộc nhóm 85.44 “Dây điện, cáp điện (kể cả cáp đồng trục) có cách điện (kể cả loại đã tráng men cách điện hoặc mạ lớp cách điện) và dây dẫn có cách điện khác, đã hoặc chưa gắn với đầu nối; cáp sợi quang, làm bằng các bó sợi đơn có vỏ bọc riêng biệt từng sợi, có hoặc không gắn với dây dẫn điện hoặc gắn với đầu nối”, phân nhóm “- Dây dẫn điện khác, dùng cho điện áp không quá 1.000 V”, phân nhóm 8544.49 “- - Loại khác”, phân nhóm “- - - Loại không dùng cho viễn thông, điện áp trên 80 V nhưng không quá 1.000 V”, mã số 8544.49.41 “- - - - Cáp bọc cách điện bằng plastic” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.