| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 7449/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 17 tháng 08 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở hồ sơ Đơn đề nghị xác định trước mã số 03-TTHV/SASCO ngày 16/6/2015 và hồ sơ kèm theo của Công ty cổ phần dịch vụ hàng không Sân bay Tân Sơn Nhất, mã số thuế: 0301123125; Thông báo kết quả phân tích số 967/TB-PTPLTr ngày 14/8/2015 của Trung tâm Phân tích Phân loại hàng hóa XNK; Thông báo kết quả giám định số 1060/N3.15/ĐG ngày 03/06/2015 của Trung tâm Kỹ thuật Tiêu chuẩn Đo lường Chất lượng 3 - Tổng cục Tiêu chuẩn Đo lường Chất lượng.
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
| 1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| ||||||
| 2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: - Thành phần, cấu tạo: Refined pomace olive oil (dầu ôliu): Dầu ôliu tinh chế: <=80%, dầu ôliu nguyên chất: 5- 20%. Acidity (% oleic acid): 0,15. - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Dùng để chế biến các món ăn dinh dưỡng, ướp thức ăn, trộn bột ăn dặm cho trẻ nhỏ, dùng để chiên, rán, xào. Có thể sử dụng trực tiếp. - Công dụng theo thiết kế: | ||||||
| 3. Kết quả xác định trước mã số:
thuộc nhóm 15.10 “Dầu khác và các phần phân đoạn của chúng, thu được duy nhất từ ô liu, đã hoặc chưa tinh chế, nhưng chưa thay đổi về mặt hóa học, kể cả hỗn hợp của các loại dầu này hoặc các phần phân đoạn của các loại dầu này với dầu hoặc các phần phân đoạn của dầu thuộc nhóm 15.09”, mã số 1510.00.90 “- Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. | ||||||
Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty cổ phần dịch vụ hàng không Sân bay Tân Sơn Nhất biết và thực hiện./.