BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 7448/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 14 tháng 08 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết về biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại thông báo số 899/TB-PTPL ngày 4/8/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: (Mục 1 tờ khai) Bộ phận làm khô tủ chống ẩm loại 4W, 220V-240V (Spare parts for auto Drybox). Hãng sản xuất: Taiwan Dry Tech Corp/Đài Loan 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH thương mại và đầu tư T & N; Địa chỉ: số 19 Hàng Thiếc, P. Hàng Gai, Hoàn Kiếm, Hà Nội; MST: 0102208550 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10047663394/A11 ngày 15/7/2015 đăng ký tại Chi cục Hải quan Bắc Hà Nội - Cục Hải quan Hà Nội |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Bộ hút ẩm, dùng để lắp trong các tủ hút ẩm, hoạt động theo nguyên lý hút ẩm trong tủ bằng các hạt hút ẩm, sau đó dùng điện trở nhiệt để sấy các hạt hút ẩm đẩy hơi nước ra ngoài |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Bộ hút ẩm, dùng để lắp trong các tủ hút ẩm, hoạt động theo nguyên lý hút ẩm trong tủ bằng các hạt hút ẩm, sau đó dùng điện trở nhiệt để sấy các hạt hút ẩm đẩy hơi nước ra ngoài thuộc nhóm 84.79 “Máy và thiết bị cơ khí có chức năng riêng biệt, chưa được chi tiết hay ghi ở nơi khác thuộc Chương này”; phân nhóm - Máy và thiết bị cơ khí khác; phân nhóm 8479.89 - - Loại khác; mã số 8479.89.30 - - - Loại khác, hoạt động bằng điện tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.