BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------
-

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 7421/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 18 tháng 12 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2018 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 (trụ sở tại TP Hồ Chí Minh) tại thông báo số 2249/TB-KĐ3 ngày 16/8/2018 và đề nghị củạ Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Hoá phẩm khoan dầu khí: MIL-PLUG COARSE thành phần chính: (Cellulose) Công dụng chống mất dung dịch khoan (mục 3 tờ khai)

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Văn phòng điều hành Eni VietNam B.V tại TP Hồ Chí Minh Lô 120; Địa chỉ: Tầng 19, M Plaza, Quận 1, TP Hồ Chí Minh; MST: 0309311096

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10207653390/A12 ngày 22/6/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan CK cảng sân bay Vũng Tàu - Cục Hải quan tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Mặt hàng là vỏ quả hạch đã được nghiền thô, được khai báo dùng chống mất dung dịch khoan dầu khí

5. Kết quả phân loại: Mặt hàng là vỏ quả hạch đã được nghiền thô, được khai báo dùng chống mất dung dịch khoan dầu khí

thuộc nhóm 44.01G nhiên liệu, dạng khúc, thanh nhỏ, cành, bó hoặc các dạng tương tự; vỏ bào hoặc dăm g; mùn cưa và phế liệu gỗ, đã hoặc chưa đóng thành khối, bánh (briquettes), viên hoặc các dạng tương tự”; mã số 4401.40.00 - Mùn cưa và phế liệu gỗ, chưa đóng thành khối tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.