| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 7408/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 13 tháng 08 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm phân tích phân loại hàng hóa XNK chi nhánh Đà Nẵng tại thông báo số 208/TB-PTPL ngày 25/06/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Chất xúc tác Claus CSM 31/FD. (Mục 2 tại TKHQ). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty Cổ phần Petro Enertech; Địa chỉ: Tầng 8, Tòa nhà CMARD2, Số 45 Đinh Tiên Hoàng, Q. 1, TP. HCM. MST: 0309533356 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10042426624/A11 ngày 02/06/2015 đăng ký tại Chi cục HQ CK Cảng Đà Nẵng (Cục Hải quan TP.Đà Nẵng). |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm xúc tác phản ứng có thành phần Al2O3, Fe2O3 và hợp chất sulfua. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm xúc tác phản ứng có thành phần Al2O3, Fe2O3 và hợp chất sulfua. thuộc nhóm 38.15 “Chất khơi mào phản ứng, các chất xúc tác phản ứng và các chế phẩm xúc tác, chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác.”; mã số 3815.90.00 “- Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.