BỘ TÀI CHÍNH
T
ỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 7402/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 13 tháng 08 năm 2015

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm phân tích phân loại hàng hóa XNK chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 1365/TB-PTPLHCM ngày 25/06/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: 95M Chế phẩm chống oxi hóa và làm ổn định cao su (1010 Anti oxidant). (Mục 5 tại TKHQ).

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Freeview Industrial (Việt Nam); Địa chỉ: KCN Tân Hương, Châu Thành, Tiền Giang.

MST: 1201075381

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10037632350/E21 ngày 22/04/2015 đăng ký tại: Chi cục HQ CK Cảng Mỹ Tho (Cục HQ Long An).

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Hỗn hợp hóa học có thành phần chính bao gồm Bisphenol A diglycidyl ether và silicon dioxide, ở dạng bột, hàm lượng sau nung 27.67%.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Hỗn hợp hóa học có thành phần chính bao gồm Bisphenol A diglycidyl ether và silicon dioxide, ở dạng bột, hàm lượng sau nung 27.67%.

thuộc nhóm 38.24 “Chất gắn đã điều chế dùng cho các loại khuôn đúc hoặc lõi đúc; các sản phẩm và chế phẩm hóa học của ngành công nghiệp hóa chất hoặc các ngành công nghiệp có liên quan (kể cả các sản phẩm và chế phẩm chứa hỗn hợp các sản phẩm tự nhiên), chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác; phân nhóm 3824.90 “- Loại khác” mã số 3824.90.99 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.