BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
--------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 7396/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 17 tháng 12 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTG ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hi quan 6 tại thông báo số 1085/TB-KĐ4 ngày 26/9/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Motor gạt nước, công suất 60W dùng cho xe ô tô tải hiệu Kia, TTL có tải đến 5 tấn, động cơ D4CB 2.497cc, chiều dài cơ sở xe 2.615mm. Hàng mới 100%, sx năm 2018.

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH MTV Sản xuất và Lắp ráp ô tô tải Chu Lai - Trường Hải; Địa chỉ: KCN Tam Hiệp - Núi Thành - Quảng Nam; Mã số thuế: 4000378952.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10204015420/A12 ngày 02/6/2018 tại Chi cục Hải quan CK Cảng Kỳ Hà - Cục Hải quan Tỉnh Quảng Nam.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Động cơ điện một chiều, công suất 60W, kết hợp với bộ truyền động bánh răng để làm giảm tốc độ đầu ra của động cơ, được gắn cố định trên một giá đỡ đã định hình bằng thép, dùng cho hệ thống gạt nước rửa kính chắn gió xe ô tô.

5. Kết quả phân loại:

Động cơ điện một chiều, công suất 60W, kết hp với bộ truyền động bánh răng đ làm giảm tốc độ đầu ra của động cơ, được gắn cố định trên một giá đỡ đã định hình bằng thép, dùng cho hệ thống gạt nước rửa kính chắn gió xe ô tô thuộc nhóm 85.01Động cơ điện và máy phát điện (trừ t máy phát điện)”, phân nhóm “- Động cơ một chiu khác; máy phát điện một chiều”, phân nhóm 8501.31 “- - Công suất không quá 750 W”, mã số 8501.31.40- - - Động cơ khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.