BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 7395/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 17 tháng 12 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục kiểm định hải quan 2 tại Thông báo số 1008/TB-KĐ2 ngày 18/6/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: SOCOLA JEJU Hàn Quốc vị chuối (JEJU BANANA CHOCOLATE), nhà SX: JEJU ORANGE CO.,LTD, đóng gói: 285g/hộp, 20 hộp/carton, đơn vị tính: hộp (Mục 03).

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công Ty TNHH Xuất Nhập Khẩu Hsh Thăng Long

Địa chỉ: Số 9, Ngách 322/17/25 Nhân Mỹ, Đường Mỹ Đình, Phường Mỹ Đình 1, Quận Nam Từ Liêm, Hà Nội

MST: 0105667792

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 101942043 82/A11 ngày 06/04/2018 đăng ký tại Chi cục hải quan cửa khẩu Cảng Đình Vũ- Cục Hải quan thành phố Hải Phòng.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Socola dạng thanh, kích thước dài x rộng x dày ≈ 3,5 x 3,5 x 0,7 cm. Mẫu gồm 3 lớp, lớp socola trắng ở giữa 2 lớp socola đen. Trong đó, socola đen chiếm khối lượng nhiều hơn, đóng gói 285g/hộp.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Socola dạng thanh, kích thước dài x rộng x dày ≈ 3,5 x 3,5 x 0,7 cm. Mẫu gồm 3 lóp, lớp socola trắng ở giữa 2 lớp socola đen. Trong đó, socola đen chiếm khối lượng nhiều hơn, đóng gói 285g/hộp.

thuộc nhóm 18.06 “Sô cô la và các chế phẩm thực phẩm khác có chứa ca cao”, phân nhóm “- Loại khác, ở dạng khối, miếng hoặc thanh:”, mã số 1806.32.00 “- - Không có nhân” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.