BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 7390/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 17 tháng 12 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục kiểm định hải quan 2 tại Thông báo số 603/TB-KĐ2 ngày 16/4/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Dẫn xuất của Vitamin E: MIXED TOCOPHEROLS 300W, Nguyên liệu sản xuất thực phẩm dùng để bổ sung vitamin E - hàng mới 100% (HSD: 28/11/2018). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Thực Phẩm Fugi Địa chỉ: Số 38 Đường Đại Cồ Việt, P. Lê Đại Hành, Q.Hai Bà Trưng, TP.Hà Nội, Việt Nam MST: 0100966492 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10179440656/A11 ngày 02/01/2018 đăng ký tại Chi cục hải quan cửa khẩu cảng Hải Phòng KV II- Cục Hải quan thành phố Hải Phòng. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Mẫu yêu cầu phân tích là chế phẩm có thành phần chính là hỗn hợp đồng phân của tocopherol, chất béo, đường khử, dạng nhũ tương, trong môi trường nước, hàm lượng sau sấy ≈ 75% khối lượng, thường được dùng trong chế biến thực phẩm. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Mẫu yêu cầu phân tích là chế phẩm có thành phần chính là hỗn hợp đồng phân của tocopherol, chất béo, đường khử, dạng nhũ tương, trong môi trường nước, hàm lượng sau sấy ≈ 75% khối lượng, thường được dùng trong chế biến thực phẩm. thuộc nhóm 21.06 “Các chế phẩm thực phẩm chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác”, phân nhóm 2106.90 “- Loại khác:”, phân nhóm hai gạch “- - Loại khác:”, mã số 2106.90.91 “- - - Hỗn hợp khác của hóa chất với thực phẩm hoặc các chất khác có giá trị dinh dưỡng, dùng để chế biến thực phẩm” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.